నేడే చదవండి B.Com(Chemistry) + కృష్ణ vs. కాళియ🐍


https://www.asianage.com/india/all-india/051119/cows-navel-produces-gold-with-sunshine-that-is-why-milk-is-yellow-wb-bjp-chief.html ఆ లింకులో వున్న న్యూస్ చదివే వుంటారు. పాతబడిన వార్తే కానీ ఎప్పుడెైనా enjoy చెయ్యచ్చు. B. Com (Physics) అనే టాపిక్ ఎంత ఫ్రెష్షుగా వుంటుందో అంత బావుంటుంది.

ఇంతకీ వార్తలో విషయం నిజమే ఐతే దేశంలో జూవెలరీ షాపులన్నీ మూసేసే రోజు దగ్గర్లోనే ఉన్నట్టు. ఇంట్లో ఒక ఆవుని పెట్టుకుంటే చాలు. మనకి రోజూ పాలు, పేడ(fuel)తో పాటు ప్రతీ యేడూ అక్షయ తృతీయకీ, పిల్లల పెళ్ళిళ్ళకీ, లాకర్లలో మూలగడానికీ – కేజీల కొద్దీ బంగారం మన పెరట్లో నాలుగుకాళ్లు, రెండు కొమ్ములు, ఒక తోకతో నడుస్తున్నట్టు. ఘోష్ గారు చెప్పినట్టు పాలు పసుపు రంగులోకి మారేంత బంగారం ఆవు ఒంట్లో వుంటే బీఫ్ తినేవాళ్ళందరూ ఆ పని మానేసి గోవు మాలక్ష్మికీ కోటి దండాలూ అంటూ పాలు పితికి బంగారం సంపాయించి, దాన్నమ్మిన డబ్బుతో ఫారిన్ కంట్రీలకి బిజినెస్ క్లాసులో వెళ్ళి ఫారిన్ బీఫ్ తినడం మొదలెడతారేమో! విదేశీ ఆవులకి డివైన్ స్టేటస్ లేదుట (ఆయనే చెప్పారా సంగతి) ఒకవేళ అవి డివైన్ స్టేటస్ క్లెయిమ్ చేసినా అది ఇవ్వబడదు. మొత్తమ్మీద బీఫ్ పాలిటిక్సూ, రిలేటెడ్ గందరగోళాలూ ఆగిపోయే టైమొచ్చేసినట్టుంది. ఇంక ఏ మనోభావాలూ దెబ్బతినవు కూడా. ఒకటే సమస్య. టెక్నికల్ ప్రాబ్లం. పాలలోంచి బంగారం extract చెయ్యడానికి గ్రాముకి ఎంత ఖర్చు అవుతుందనేదే ఆ ప్రాబ్లం. ఘోష్ గారే ఆ ప్రాబ్లం కూడా సాల్వ్ చేసేస్తారు,😇 B.Com (Chemistry) చదివి.

ఆ ఫొటో News18.com వారి courtsey. అందులో పాలకడలి ఒడ్డు, పాత సినిమాల్లో నారదుడి పాటలకి వేసే మబ్బు తరగల సెట్టూ కనిపిస్తే అది మన పొరపాటేం కాదు. నిజానికి అక్కడున్న ఆ భక్తులకి అలాగే కనిపిస్తూ వుండి వుంటుంది – ఢిల్లీలో, పొల్యూషన్ వల్ల వెన్నెల కురవని, పొన్నలు అసలే విరియని యమునా తటిలో, కాళిందీ కుంజ్ అనే ఆ ఘాట్.

https://www.google.com/amp/s/www.news18.com/amp/photogallery/india/devotees-perform-chhath-puja-amid-toxic-foams-on-yamuna-river-2372639.html

ఆ సీన్ చూసి వేసిందే ఈ బొమ్మ –

😇😇😇😇😇😇😇😇😇😇😇

ఇది మరీ పాతబడిపోయిన న్యూసు. అందుకే ఈ న్యూసులో సెంట్రల్ కారెక్టర్లని వదిలేసి ఎవరూ ప్రాధాన్యత ఇవ్వని ఒక పాయింట్ పట్టుకున్నా. ప్రాధాన్యత వుందో లేదో పంచదశలోకవాసులే తేల్చుకోవాలి.

ఏపీ సీఎస్‌ని ప్రాధాన్యం లేని హెచ్.ఆర్.డీ.కి డైరెక్టర్ జనరల్‌గా పంపించేశార్ట. పంపించేశారంటే పంపించేస్తారు. అది ప్రభుత్వం, వాళ్ళ ఇష్టం, వాళ్ళ అధికారం, వాళ్ళ ప్రివిలేజి. మన ప్రాబ్లెమ్ కాదు. మన ప్రాబ్లెమ్ అంతా “ప్రాధాన్యత లేని” అనే ఫ్రేజ్ గురించే. “ప్రాధాన్యత లేని” డిపార్ట్మెంట్లు పెట్టడం ఎందుకో? వాటికి బడ్జెట్లు ఎందుకో? ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడని / లేని / కోల్పోయిన అధికార్లని కూచోపెట్టడానికా?

అసలు “ప్రాధాన్యత” “లేకపోవడం” అంటే ఏంటో?

ఆ డిపార్టుమెంట్లు ప్రాధాన్యత లేని పనులు చేస్తాయనా?

లేక

ప్రభుత్వానికి ఆ ప్రాధాన్యతలతో పని లేదనా?

😇😇😇😇😇😇😇😇😇😇😇

Bye4Now🙋‍♂️