😇 పిచ్చికుక్కల్ని చంపడం తప్పు. వాటికి మనుషుల విలువేంటో అర్ధమయ్యేలా చెప్పాలి కానీ కుక్కలబండిలో పడెయ్యకూడదు. వాటి పిచ్చిని అవి తెలుసుకునే అవకాశం వాటికివ్వాలి….😇


నిర్భయ కేసు నిందితులకి పడ్డ ఉరిశిక్షల్ని సుప్రీంకోర్టు కన్‌ఫర్మ్ చేశాక ఒక సెలబ్రిటీ అభిప్రాయం ఇలా బైటపడింది –”నిర్భయ కేసు నిందితులకు ఉరిశిక్ష విధించడం తప్పు. వాళ్లకు స్త్రీ విలువేంటో అర్థమయ్యేలా చెప్పాలి తప్ప, ఉరిశిక్ష విధించడం కరెక్ట్ కాదు. తమ తప్పు తెలుసుకునే అవకాశం వారికివ్వాలి.”

బానేవుంది కదా!!

కాదు బ్రహ్మాండంగా వుంది.

ఎవరికీ?

మృగాళ్ళకి + మేధోశక్తి ఎక్కువైపోయి, ఓవర్-ఫ్లో ఐపోతున్నవాళ్ళక్కూడా.

నాకు జంతువులంటే ఇష్టం. వాటి మీద కరుణ, ప్రేమ చూపించడమన్నా, అలా చూపించేవాళ్ళన్నా కూడా చాలా ఇష్టం. అందుకే ఎవర్నైనా పిచ్చికుక్క కరిచి, వాళ్ళు దాన్ని చంపాలని చూస్తుంటే – “పిచ్చికుక్కల్ని చంపడం తప్పు. వాటికి మనుషుల విలువేంటో అర్ధమయ్యేలా చెప్పాలి కానీ కుక్కలబండిలో పడెయ్యకూడదు. వాటి పిచ్చిని అవి తెలుసుకునే అవకాశం వాటికివ్వాలి,” అంటే ఎలావుంటుందని ఆలోచిస్తున్నా ఆ సెలబ్రిటీ స్టేట్‌మెంట్ విన్నప్పట్నుంచీ. కాకపోతే పిచ్చెక్కింది కుక్కకా, నీకా అంటారేమో జనం అనే డౌటు పట్టుకు పీడిస్తోంది. ఆ సెలబ్రిటీ తప్ప ఈ డౌటు ఎవరూ తీర్చలేరేమో.

హలో! సెలబ్రిటీ! నిర్భయకేసు నిందితులకి ఉరిశిక్ష వేసింది పగ తీర్చుకోడానికనుకుంటున్నావా? అబ్బే! అదేం లేదు. ఓ నలుగుర్ని ఉరి తీస్తే దేశంలో ఎక్కడో ఎప్పుడో మరో నలుగురు మృగాళ్ళలోనైనా మానసికమృగత్వం భౌతికమృగత్వంగా మారకుండా ఆగుతుందని ఈ దేశానికి ఓ చిన్న ఆశ,అంతే. గాల్లో పెట్టిన దీపంలా మినుకు మినుకుమనే ఆశ, అంతే. ఖర్చు పెట్టిన ప్రతి పైసాకి, కార్చిన ప్రతి చెమటబొట్టుకి రాబట్టే ప్రతిఫలంలో క్వాలిటీని, వేల్యూని లెక్కపెట్టే మన జాతి – ఐ మీన్ మొత్తం మానవజాతి – నిముషానికి రెండొందలడెబ్భైఎనిమిదిమంది చొప్పున పుడుతున్న మనుషుల క్వాలిటీ (గుణగణాలు)ని, వేల్యూ(విలువలు)లని ప్రస్తుతం పట్టించుకోవట్లేదు, పెంచట్లేదు. అవి పెరిగేవరకూ మృగాళ్ళలో పరివర్తన (😂) తెచ్చే నీ మానవతావాదం, టెర్రరిస్టులకి అహింస (😂) నేర్పే నీ ఆశావాదం వెర్రిప్రజలకి ప్రమాదకరమే కానీ పనికొచ్చే వ్యవహారం కాదు. పిచ్చికుక్కలో ఎంత మార్పు తీసుకురాగలమో వాళ్లలోనూ అంతే మార్పు తేగలము. సో, కొన్నాళ్ళు ఆ స్టేట్మెంటు పక్కనపెట్టు. నీకో దణ్ణం. 🙏